Tại buổi hội thảo các phụ huynh đã được nghe chuyên gia tư vấn dinh dưỡng Huỳnh Thị Hồng Vân tư vấn về chế độ dinh dưỡng cho trẻ từ 6 đến 12 tuổi, theo đó trẻ trong gia đoạn này cần nhiều dưỡng chất nhất là chất sắt để đáp ứng cho các hoạt động hàng ngày, vì vậy trẻ cần được cung cấp đầy đủ dưỡng chất theo công thức 4-3-2 trong đó 4 là thịt đỏ, trứng, các và các loại rau xanh, 3 là ăn đầy đủ 3 bửa ăn mỗi ngày, 2 là 2 ly milo để cung cấp đầy đủ dưỡng chất như sắt, vitamin…Sau chương trình tư vấn công ty đã tổ chức rút thăm may mắn với các phần quà có giá trị cho các phụ huynh tham gia hội thảo.
Thu Hà