Đã có 157 cháu được tuyên dương năm nay, đều là các cháu tham gia tốt các phong trào hoạt động đoàn, đội, các phong trào xã hội trong suốt quá trình của một cấp học và đạt thành tích cao trong kỳ thi tốt nghiệp cuối cấp năm học 2015 - 2016. Trong đó có 85 cháu cấp I, 56 cháu cấp II và 16 cháu cấp III.
Ngoài ra, còn khen thưởng 14 cháu, tuyên dương 2 em sinh viên 04 năm liền đạt loại giỏi, tốt nghiệp đạt loại giỏi và đạt 03 giải thưởng nghiên cứu khoa học. Trong 157 cháu được tuyên dương, Liên đoàn lao động thị xã đề nghị Liên đoàn lao động tỉnh tuyên dương 8 cháu có thành tích đặc biệt xuất sắc.