Ngày 04/7/2024, tại hội trường trường Trung học cơ sở Xuân Đường, UBND xã xuân đường đã phối hợp với Phòng Nông nghiệp và Phát triển nông thôn huyện về việc tổ chức tập huấn công tác xây dựng nông thôn mới năm 2024 trên địa bàn xã.
Về tham dự hội nghị có ông Ngô Văn Truyền Lâm – Phó giám đốc trung tâm dịch vụ nông nghiệp huyện; Thành viên BCĐ.XD NTM xã; Hội viên Hội nông dân; Hội viên Hội phụ nữ; Thành viên các Tổ hợp tác; Thành viên Ban phát triển ấp, Ban giám sát cộng đồng; Đại diện các hộ dân trên địa bàn xã. Tổng số người tham dự 90 người.
Tại buổi tập huấn ông Ngô Văn Truyền Lâm - Phó giám đốc trung tâm dịch vụ nông nghiệp huyện đã triển khai các nội dung như: Thay đổi tư duy sản xuất nông nghiệp sang tư duy kinh tế nông nghiệp; Thực hành hướng dẫn xử lý rác thải hữu cơ bằng men vi sinh bản địa (IMO).
![tập huấn nông thôn mới.jpg](/xuanduong/SiteAssets/Lists/Dost_TinTuc_BanTin/NewForm/tập%20huấn%20nông%20thôn%20mới.jpg)
Qua buổi tập huấn giúp cho cán bộ, công chức, nhân dân nắm bắt thêm được những kiến thức cơ bản về xây dựng nông thôn mới và người dân hiểu rõ nhằm triển khai, thực hiện tốt chương trình trong thời gian đến.