Thực hiện chuỗi hoạt động Thanh niên tình nguyện hè năm 2024, Đoàn phường Xuân An tổ chức ra quân xóa quảng cáo rao vặt trái phép trên các cột điện tại tuyến đường Nguyễn Công Trứ, phát tờ rơi tuyên truyền diệt lăng quăng, phòng chống sốt xuất huyết cho các hộ dân tuyến đường Nguyễn Công Trứ, hẻm 20 Thích Quảng Đức và hẻm 33 CMT8. Đồng thời tuyên truyền người dân dọn dẹp vệ sinh khu vực xung quanh nhà ở, đổ các vật dụng chứa nước không cần thiết, ngăn không cho muỗi đẻ trứng.
Thông qua đợt ra quân phát động dọn vệ sinh môi trường nhằm góp phần nâng cao nhận thức và thay đổi hành vi của nhân dân trong việc giữ gìn vệ sinh môi trường, nâng cao nhận thức, vai trò trách nhiệm của mỗi cán bộ, đoàn viên và nhân dân trong việc bảo vệ môi trường sống Sáng - Xanh - Sạch - Đẹp - Văn minh - An toàn./.
K.D
UBND PHƯỜNG XUÂN AN, THÀNH PHỐ LONG KHÁNH, TỈNH ĐỒNG NAI
Tổng biên tập: Ông Hồ Phạm Trường Sơn - Chủ tịch UBND phường Xuân An
Số giấy phép: 01/GP-TTĐT cấp ngày 6/12/2017. Cơ quan cấp phép: Sở Thông tin và Truyền thông tỉnh Đồng Nai
Địa chỉ: số 15 Đường Nguyễn Bỉnh Khiêm, Khu phố 1, phường Xuân An, thành phố Long Khánh, tỉnh Đồng Nai
ĐT: 0251.3785010; Fax: 0251.3785010; Email: phuongxuanan.longkhanh@gmail.com