Trong nhiệm kỳ qua, công tác Đoàn và phong trào Thanh thiếu nhi xã Phú Sơn đã có bước phát triển toàn diện. Các phong trào, các cuộc vận động đều bám sát nhiệm vụ chính trị của địa phương và ngày càng đáp ứng nguyện vọng, nhu cầu hoạt động của đoàn viên thanh niên, đã góp phần quan trọng cùng với Đảng bộ và Nhân dân xã Phú Sơn thực hiện thắng lợi các mục tiêu phát triển Kinh tế, Văn hoá - Xã hội, Quốc phòng - An ninh. Phong trào thanh niên tình nguyện được triển khai thực hiện có hiệu quả, trong đó nổi bật là phong trào "Tuổi trẻ chung tay xây dựng Nông thôn mới, nông thôn mới nâng cao", cuộc vận động “Toàn dân đoàn kết xây dựng đời sống văn hoá ở khu dân cư” được các đoàn viên, thanh niên hăng hái tham gia. Qua đó đã góp phần chung tay xây dựng xã đạt chuẩn Nông thôn mới nâng cao.
Với phương châm của Đại hội là “Đoàn kết, xung kích, sáng tạo, phát triển”, tuổi trẻ xã Phú Sơn đã đề ra 14 chỉ tiêu trọng tâm cùng các giải pháp triển khai thực hiện trong nhiệm kỳ 2022 - 2027.
Tại Đại hội lần này, Đoàn TNCS Hồ Chí Minh xã Phú Sơn đã bầu Ban chấp hành khóa VIII gồm 9 đồng chí, bầu trực tiếp chức danh Bí thư Đoàn xã. Sau phiên họp đầu tiên, Ban chấp hành khóa mới đã bầu Ban Thường vụ và chức danh Phó Bí thư Đoàn xã.
Ban chấp hành Đoàn TNCS Hồ Chí Minh Khóa VI