Công trình có tổng kinh phí xây dựng hơn 12 tỷ đồng, cho xây dựng và trang thiết bị hoạt động. Công trình do UBND xã Phước Tân làm chủ đầu tư. Dự kiến đến giữa tháng 4/2019 các bộ phận chuyên môn của UBND xã sẽ di dời từ Trung tâm văn hóa xã về lại trụ sở mới. Trụ sở UBND mới đượng xây dựng gồm các hạng mục công trình như: 1 dãy nhà chính: một trệt 2 lầu; dãy nhà thuộc bộ phận tiếp nhận và trả kết quả cùng một số công trình phụ trợ khác.
Công trình trụ sở UBND xã Phước Tân mới
ĐTT-Phước Tân