Tham dự giám sát buổi khám sức khỏe có đại diện lãnh đạo Ban CHQS thành phố, Hội đồng NVQS thành phố cùng các thành viên Hội đồng NVQS phường Xuân Hòa.
![z4760529019679_e3f61f2775cbbc3c4118eb2e417b4376.jpg](/longkhanh_phuongxuanhoa/SiteAssets/Lists/Dost_TinTuc_BanTin/NewForm/z4760529019679_e3f61f2775cbbc3c4118eb2e417b4376.jpg)
Toàn cảnh khám sơ tuyển sức khỏe nghĩa vụ quân sự năm 2024
Theo kết quả xét duyệt tiêu chuẩn nhập ngũ năm 2024 của Hội đồng NVQS phường, Hội đồng NVQS thành phố thống nhất danh sách thanh niên phường Xuân Hòa đủ điều kiện khám sức khỏe sơ tuyển là 121 thanh niên. Trên cơ sở nắm chắc nguồn thực lực thanh niên trong độ tuổi nhập ngũ, Hội đồng NVQS phường đã triển khai công tác vận động, nắm bắt tư tưởng công dân trong độ tuổi thực hiện NVQS, giúp thanh niên nhận thức rõ về nghĩa vụ và trách nhiệm của mình đối với Tổ quốc. Trước đó, Hội đồng NVQS phường đã phối hợp với các Khu phố phát lệnh thông báo để thanh niên có thời gian chuẩn bị tham gia khám sơ tuyển sức khỏe NVQS đúng thời gian, địa điểm quy định.
Sau các bước khám sơ tuyển, Hội đồng NVQS phường sẽ thực hiện công tác rà soát, tổng hợp danh sách các thanh niên đủ điều kiện khám tuyển sức khỏe Nghĩa vụ Quân sự tại Hội đồng nghĩa vụ quân sự thành phố Long Khánh trong thời gian tới.
![z4760529025357_70126eb92b988f8469ce81d42f68c1a8.jpg](/longkhanh_phuongxuanhoa/SiteAssets/Lists/Dost_TinTuc_BanTin/NewForm/z4760529025357_70126eb92b988f8469ce81d42f68c1a8.jpg)
Hội đồng NVQS phối hợp với Trạm Y tế phường tổ chức khám sơ tuyển Nghĩa vụ Quân sự
Tổng kết buổi khám sức khỏe sơ tuyển, các công dân nhận lệnh chấp hành nghiêm quy định khám tuyển. Qua đó thể hiện được lòng yêu nước, tinh thần sẵn sàng, và trách nhiệm cao đối với đất nước của các thanh niên trong độ tuổi sẵn sàng nhập ngũ thực hiên NVQS và nghĩa vụ Công an Nhân dân năm 2024.
Phạm Hương