Tại hội nghị các đại biểu đã được nghe bà Thiều Thị Hoa – Trưởng phòng tư pháp, báo cáo viên cấp huyện triển khai, tuyên truyền Luật thực hiện quy chế dân chủ ở cơ sở, tư vấn pháp luật; Trợ giúp pháp lý và giải đáp khó khăn, vướng mắc của đại biểu và hỗ trợ nghiệp vụ công tác hòa giải cơ sở năm 2024.
Thông qua Hội nghị tuyên truyền, tư vấn pháp luật, trợ giúp pháp lý ở cơ sở có ý nghĩa rất quan trọng, kịp thời phổ biến đầy đủ những nội dung pháp luật liên quan đến việc thực hiện quy chế dân chủ ở cở sở cho đội ngũ tuyên truyền viên pháp luật; Qua đó góp phần tạo sự chuyển biến rõ nét trong nhận thức và ý thức chấp hành pháp luật của người dân, góp phần làm giảm các hành vi, vi phạm pháp luật, giữ vững ổn định chính trị, trật tự an toàn xã hội tại địa phương.
Minh Tuấn