Sáng 31-7, Huyện ủy Xuân Lộc tổ chức lễ công bố các quyết định về công tác cán bộ. Tại buổi lễ, Ban tổ chức Huyện ủy đã công bố các quyết định của Ban Thường vụ Huyện ủy:
Sáng ngày 15/7 tại Hội trường UBND xã, Đảng uỷ- UBND xã Lang Minh đã tổ chức Hội nghị Đối thoại giữa đồng chí Bí thư đảng uỷ và đồng chí Chủ tịch UBND xã với nhân dân trên địa bàn xã Lang Minh. Tham dự hội nghị đối thoại có đồng chí Lê Phúc- Bí thư Đảng uỷ - Chủ tịch HĐND xã; đồng chí Huỳnh Thị Diệu- Phó bí thư đảng uỷ - Chủ tịch UBND xã; cùng các đồng chí trong Ban chấp hành đảng bộ, Thường trực HĐND- UBND, Chủ tịch UBMTTQVN, trưởng các ban, ngành đoàn thể xã; cán bộ, công chức xã; trưởng trạm y tế xã; hiệu trưởng các trường học; đại diện các ban ngành đoàn thể ấp và bà con nhân dân trên địa bàn xã
Sáng ngày 9/6 tại Trung tâm VHTT&HTCĐ xã, UBND xã Lang Minh đã tổ chức khai mạc giải bóng bàn xã Lang Minh mở rộng lần II năm 2024. Đến dự Lễ khai mạc có Đ/c Nguyễn Thị Phương Thảo – Phó chủ tịch UBND xã – Trưởng BTC giải, Các đ/c lãnh đạo các Ban ngành đoàn thể xã và đặc biệt có 64 VĐV đến từ 11 đơn vị trong và ngoài huyện cũng về tham dự giải.
Ngày 06/6/2024, Trạm y tế phối hợp với Hội người cao tuổi xã Lang Minh tổ chức hội nghị tuyên truyền chăm sóc sức khỏe cho 123 đại biểu người cao tuổi của xã.
Sáng 21/7/2024, Đoàn thanh niên xã ra quân ngày cao điểm tình nguyện chung tay xây dựng cảnh quan, bảo vệ môi trường nông và Ngày Chủ nhật xanh lần thứ 3, năm 2024 thu hút hơn 20 đoàn viên, thanh niên tham gia.