Quỹ học bổng EDF là quỹ do những người hưu trí Nhật bản sáng lập nhằm hổ trợ phát triển giáo dục Việt Nam trao học bổng cho các em học sinh THCS hoàn cảnh khó khăn, vượt khó vươn lên trong học tập, Được biết học bổng EDF sẽ trao cho các em xuyên suốt trong 04 năm học bậc học THCS, mỗi suất học bổng trị giá: 1.350.000 đồng/ năm, tổng giá trị học bổng được trao đợt này là 56.700.000đ.
Quỹ học bổng EDF được trao hàng năm tại trường THCS Nguyễn Thị Minh Khai đã tiếp thêm động lực cho gia đình và các em học sinh có hoàn cảnh khó khăn của nhà trường, tiếp tục vươn lên trong học tập, góp phần nâng cao chất lượng giáo dục đào tạo tại địa phương./.
Tin ảnh Đinh Thành Út