Dự hội nghị có đồng chí Nguyễn Giang Viễn - ĐUV - Trưởng Công an phường, đồng chí Nguyễn Thị Thúy - PCT Ủy ban MTTQ Việt Nam phường, các vị đại biểu HĐND phường khóa VI, trưởng các ban ngành, đoàn thể, Bí thư chi bộ, tổ trưởng tổ dân phố và đông đảo cử tri trên địa bàn khu phố Bàu Sen.
Tại hội nghị tiếp xúc, các cử tri được nghe ông Mai Trong Hữu - Đại biểu HĐND - Phó Chủ tịch UBND phường đã Báo cáo tóm tắt công tác chỉ đạo, điều hành và kết quả thực hiện nhiệm vụ KTXH-QPAN 6 tháng đầu năm 2024 và phương hướng, nhiệm vụ, giải pháp trọng tâm 6 tháng cuối năm 2024 của UBND phường; ông Nguyễn Xuân Quang - Đại biểu HĐND phường đã thông qua báo cáo tóm tắt kết quả hoạt động, giám sát của TT. HĐND phường Bàu Sen trong 6 tháng đầu năm 2024 và nhiệm vụ trọng tâm 6 tháng cuối năm 2024.
Tại buổi tiếp, xúc cử tri khu phố đã kiến nghị đầu tư hệ thống chiếu sáng đường số 2, khu phố Bàu Sen để bà con đi lại được thuận lợi vào ban đêm; đồng thời liên hệ với chủ đất có hàng cây xà cừ tỉa, mé các nhánh cây có nguy cơ gãy, đổ ảnh hưởng đến đường điện và người dân đi qua tuyến đường này.
Sau khi lắng nghe ý kiến, kiến nghị của cử tri. Đồng chí Mai Trọng Hữu - PCT UBND phường đã trả lời ý kiến, kiến nghị của cử tri, đồng thời sẽ được tập trung giải quyết trong thời gian sớm nhất./.
NguyenThuy
UBND PHƯỜNG BÀU SEN, THÀNH PHỐ LONG KHÁNH, TỈNH ĐỒNG NAI
Tổng biên tập: Ô. Nguyễn Văn Nam - Bí thư Đảng ủy - CT HĐND phường
Số giấy phép: 01/GP-TTĐT cấp ngày 6/12/2017. Cơ quan cấp phép: Sở Thông tin và Truyền thông tỉnh Đồng Nai.
Địa chỉ: Khu phố Bàu Sen, Phường Bàu Sen, Tp Long Khánh, tỉnh Đồng Nai ĐT: 0251.3724004; Email: vpdanguyphuongbausen@gmail.com