Tại đây các em được chia sẻ những kiến thức cơ bản về đuối nước; nguyên nhân dẫn đến đuối nước; cách xử lý đuối nước; cách phòng, chống tai nạn đuối nước. Sau buổi tuyên truyền, Ban Chỉ đạo hè xã đã phối hợp với Ban giám hiệu các trường học tổ chức cho các em tham gia các trò chơi vui tươi, bổ ích.
Thông qua buổi tuyên truyền nhằm nâng cao nhận thức học sinh và nhân dân trên địa bàn về công tác phòng chống đuối nước và tai nạn thương tích ở trẻ. Từ đó có biện pháp hữu hiệu bảo đảm an toàn cho trẻ. Đồng thời tạo sân chơi lành mạnh bổ ích cho các em trong những ngày hè.
Vũ Huế
UBND XÃ XUÂN TÂY, HUYỆN CẨM MỸ, TỈNH ĐỒNG NAI
Tổng biên tập: Bà Lê Thị Phương Quỳnh - Phó Chủ tịch UBND xã Xuân Tây
Số giấy phép: 01/GP-TTĐT cấp ngày 6/12/2017. Cơ quan cấp phép: Sở Thông tin và Truyền thông tỉnh Đồng Nai
Địa chỉ: ấp 1, xã Xuân Tây, huyện Cẩm Mỹ, tỉnh Đồng Nai.
ĐT: 0251.6532085; Email: tayuxx@dongnai.gov.vn