UBND xã xuân Đường được UBND tỉnh Đồng Nai công nhận đạt chuẩn nông thôn mới nâng cao năm 2021 theo Quyết định số 169/QĐ-UBND ngày 18/01/2022.
LỄ RA MẮT LỰC LƯỢNG THAM GIA BẢO VỆ AN NINH TRẬT TỰ Ở CƠ SỞ TRÊN ĐỊA BÀN XÃ XUÂN ĐƯỜNG
Để đáp ứng nhu cầu vui chơi, giải trí và đem lại cho thanh, thiếu nhi dịp hè bổ ích, an toàn, lành mạnh, Ban chỉ đạo xã Xuân Đường đã tổ chức các hoạt động sinh hoạt hè thiết thực, góp phần phát triển toàn diện về thể chất lẫn tinh thần cho thanh, thiếu nhi trên địa bàn xã.
Bạch hầu là một bệnh nhiễm trùng do vi khuẩn bạch hầu gây ra, bệnh có thể dễ lây lan qua nhiều hình thức khác nhau đặc biệt là đối với trẻ nhỏ không được tiêm chủng đầy đủ đúng thời điểm.
Thực hiện Công văn số 129-CVĐU, ngày 01/7/2024 của Đảng uỷ xã, về việc tăng cường thực hiện vãng gia tuyên truyền phòng chống sốt xuất huyết và sự chỉ đạo của UBND xã trong công tác ra quân tuyên truyền nhân dân phòng chống bệnh Sốt xuất huyết đặc biệt là trong mùa mưa.