Theo đó, các chủ cơ sở đã được khám tổng quát nhằm đảm bảo các điều kiện về sức khỏe phục vụ cho việc sản xuất, chế biến và kinh doanh thực phẩm, đảm bảo ATTP theo quy định. Kết quả đã có trên 200 người đạt sức khỏe ATTP.
Việc tổ chức khám sức khỏe ATTP định kỳ hàng năm nhằm góp phần đảm bảo vệ sinh ATTP và nêu cao ý thức trách nhiệm của các chủ cơ sở sản xuất, chế biến, kinh doanh thực phẩm đối với người tiêu dùng, góp phần cùng cộng đồng Xã hội bảo vệ sức khỏe cho người dân.
Xuân thọ - Thị trấn Gia Ray